MATANGAZO....
pamoja blogBABA

HABARI

MATUKIO

Michezo imedhaminiwa na

MICHEZO

Simulizi zimedhaminiwa na

SIMULIZI

JAMII

BURUDANI

UCHUMI

MAGAZETI

VIDEO ZETU

» » » WIZARA 7 VITANI SAKATA LA UVUVI HARAMU


Pamoja Blog 1/08/2017 12:50:00 PM 0

Kukithiri kwa uvuvi haramu hasa wa kutumia mabomu kumesababisha mawaziri wa wizara saba kukutana ghafla ili kujadiliana namna ya kukabiliana na tatizo hilo. 

 Mawaziri hao ni January Makamba (Muungano na Mazingira ), Dk Charles Tizeba (Kilimo na Mifugo na Uvuvi), Dk Hussein Mwinyi (Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa) na Mwigulu Nchemba (Mambo ya Ndani ya Nchi). Wengine ni Profesa Jumanne Maghembe (Maliasili na Utalii) na Seleman Jafo (Naibu Waziri wa Tamisemi) wakati Wizara ya Uchukuzi iliwakilishwa na katibu mkuu, Dk Leonard Chamulilo. 

Akizungumza na wanahabari jana baada ya kikao hicho, Makamba alisema lengo la mkutano huo lilikuwa ni kujadiliana namna ya kuchukua hatua za kukabiliana na uvuvi huo. 

Makamba ambaye alikuwa mwenyekiti wa kikao hicho, alisema Tanzania imebarikiwa kuwa na rasilimali za bahari na samaki, lakini zinaathiriwa na uvuvi haramu. 

“Tumejadiliana kwa kirefu na tumetafakari hatua za kuchukua ili kukomesha tabia hii. Kikao kilikuwa cha kazi, mikakati na mbinu za kukabiliana na watu wanaofanya uvuvi haramu,” alisema Makamba. 

Hata hivyo, hakuwa tayari kuzitaja hatua walizokubaliana na mawaziri wenzake badala yake alisema taarifa kwa kina itatolewa siku zijazo. 

Kwa mujibu wa Makamba, baada ya miezi sita mawaziri hao watakutana na kupeana mrejesho wa kujua hatua walizokubaliana zimefanikiwa kwa kiwango gani. 

“Shughuli hii ni vita, lazima tupambane. Nguvu ya Serikali iliyopo hapa (mawaziri) itawashukia wahusika pasipo kujua,” alisema Makamba. 

Dk Tizeba alisema mazingira ya bahari yanazidi kuharibika na kwamba asilimia 40 ya matumbawe ya samaki yameathiriwa na uvuvi huo. 

“Lazima tuchukue hatua madhubuti kukomesha uvuvi haramu. Tumejipangia hatua za muda mrefu na mfupi katika hili,” alisema. 

Waziri huyo aliongeza kuwa Tanzania ndiyo nchi iliyobaki na aibu ya kuvua samaki kwa kutumia milipuko ya mabomu, jambo linaloiletea sifa mbaya. 

Nchemba alieleza kuwa kila Mtanzania ana wajibu wa kushirikiana na Serikali kukomesha vitendo hivyo kwa kutoa taarifa kwenye vyombo vya dola. 

“Wafichueni wote wanaofanya vitendo hivi na motisha ipo kwa mtoa taarifa,” alisema Nchemba.

«
Next
Newer Post
»
Previous
Older Post

No comments