MATANGAZO....
pamoja blogBABA

ads1

HABARI

MATUKIO

Michezo imedhaminiwa na

kachumbari

MICHEZO

Simulizi zimedhaminiwa na

SIMULIZI

JAMII

BURUDANI

UCHUMI

MAGAZETI

VIDEO ZETU

» »Unlabelled » POLISI WANNE WAFUKUZWA, WASHTAKIWA KWA RUSHWA


Pamoja Blog 4/12/2016 08:18:00 PM 0

Ndugu wasomaji wetu tunaomba support yenu kwa kutangaza nasi hapa kwenye hii blog kwa bei nafuu ili tuweze kuendelea kutoa habari bila tatizo lolote. Wasiliana nasi kupitia namba +255713363965 / +255755274953. Tunashukuru kwa ushirikiano wenu.


Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Mkoa wa Tabora leo imewapandisha mahakamani polisi watatu kwa tuhuma za kuomba na kupokea rushwa ya Sh3 milioni kutoka kwa mmoja wa wafugaji wa kijiji cha Mkirigi wilayani Kaliua.
Hatua ya kufikishwa mahakamani kwa polisi hao kunakuja wiki chache baada ya gazeti la Mwananchi kuripoti tukio hilo ambapo Takukuru pamoja na uongozi wa polisi mkoa wa Tabora uliamua kufanya uchunguzi na kuthibitisha habari zilizoandikwa na Mwananchi.
Waliofikishwa mahakamani leo baada ya kufukuzwa jeshini kuanzia jana ni pamoja John Okinda, Kabila Pius na Patrick Robert, huku mtuhumiwa mmoja, Elisha David akifanikiwa kutoroka muda mfupi kabla ya kukabidhiwa mikononi mwa Takukuru.
Mbele ya hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama ya Wilaya ya Urambo, Hassan Momba inadaiwa na wakili wa Takukuru, Edsoni Mapalala kuwa watuhumiwa hao walitenda makosa hayo Machi 7, mwaka huu.
Wakili Mapalala ameiambia mahakama kuwa siku hiyo katika Kijiji cha Mkirigi kata ya Ilege wilayani Kaliua, washtakiwa wakiwa ni waajiriwa wa Jeshi la polisi waliomba rushwa ya Sh3 milioni kutoka kwa Dotto Ng'andulanye ili wasimchukulie hatua za kisheria baada ya kumtuhumu kumkuta ameotesha mche mmoja wa bangi shambani kwake.
Katika shtaka la pili washtakiwa walidaiwa kupokea rushwa ya Sh3 milioni kutoka kwa Ng'andulanye kama kishawishi cha kutomchukulia hatua za kisheria kitendo ambacho ni kinyume cha sheria.
Watuhumiwa wote wamekana mashitaka dhidi yao na shauri hilo kuahirishwa hadi Aprili 27, mwaka huu itakapoanza kusikilizwa baada ya upande wa mashtaka kuieleza mahakama kuwa upelelezi umekamilika.
Upande wa mashtaka haukuwa na pingamizi kuhusu dhamana ambapo mahakama ilimtaka kila mshtakiwa kuwa na wadhamini wawili wa kuaminika, mmoja akiwa mtumishi wa Serikali watakaosaini hati ya dhamana ya Sh2 milioni kila mmoja.

«
Next
Newer Post
»
Previous
Older Post

No comments